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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AAHIDI KUKABILIANA NA SUALA LA NDOVU KUSINI 
 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 

mkoa wa Lindi unakabiliwa na changamoto kubwa ya ndovu ambao huharibu mazao 

na kujeruhi wananchi. 

 
Rais Samia amesema hayo wakati akihutubia mkutano wa hadhara mara baada ya 

kuweka Jiwe la Msingi kwenye ujenzi wa Hospitali ya Rufaa ya Lindi iliyopo kijiji cha 

Mitwero. 

 
Aidha, Rais Samia amesema Serikali inapanga mkakati wa kuanza kuifanyia kazi 

changamoto hii na kudhibiti ndovu ili kulinda usalama wa maisha na mali za 

wananchi. 

 
Kuhusu migogoro ya wakulima na wafugaji inayokabili maeneo mengi nchini, Rais 

Samia amewataka viongozi kubuni mkakati wa kitaifa ili kutatua mgogoro huo.  

 

Rais Samia pia ameweka Jiwe la Msingi mradi wa bandari ya uvuvi ya Kilwa Masoko 

inayotarajiwa kukamilika Februari 2025 kwa gharama ya shilingi bilioni 266 na kutoa 

ajira zaidi ya 30,000.   

 

Vilevile, Rais Samia amezindua awamu ya kwanza ya ugawaji wa boti za kisasa 

ambapo jumla ya boti 160 za mkopo nafuu zitagawiwa kote nchini kwa ajili ya uvuvi 

na kilimo cha mwani. 

 

Hali kadhalika, Rais Samia ameweka Jiwe la Msingi kwenye shule ya sekondari ya 

wasichana Lindi, iliyoko kijiji cha Kilangala ikiwa ni moja kati ya shule 10 

zinazojengwa chini ya Mradi wa Kuimarisha Elimu ya Sekondari (SEQUIP). 
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